กันยายน 20, 2014, 10:46:47 AM

* ค้นหาข้อมูล

ผู้เขียน หัวข้อ: ผีหลอก(หรือเปล่าไม่รู้) สยองมากภาพยังติดตาอยู่เลย กลางวันแสกๆ  (อ่าน 2070 ครั้ง)

skyguard

• Hero Member
  • พลังน้ำใจ : +0/-0
  • เพื่อนร่วมทางคันใหม่ ก้าวไปด้วยกันนะ
  • ชื่อเล่น: Note
เป็นครั้งแรกในชีวิตที่ตกใจกับเหตุการณ์ที่ประสบพบเจอเป็นอย่างยิ่ง และภาพนั้นก็ยังติดตาอยู่จนบัดนี้ ถ้าใครที่ขวัญอ่อนแนะนำว่าอ่านคนเดียว ให้ชวนเพื่อน มานั่งข้างๆ และขอให้อ่านกลางวัน ถ้าทุกคนพร้อมแล้ว ก็ค่อยๆเลื่อนลงมาอ่านข้างล่างเลยครับ

เหตุการณ์ที่น่าสะพรึงกลัวเกิดขึ้นกับผมโดยตรงเมื่อวานนี้เวลาบ่ายสองโมงเศษๆ ผมออกจากออฟฟิตเพื่อไปติดต่องานลูกค้าย่านดอนเมือง เส้นทาง เพลินจิต ขึ้นทางด่วน ไปลงที่ด่าน ดินแดง และขึ้นต่อ โทรล์เวย์ ไปลงดอนเมือง

ขณะออกจากออฟฟิตนั้น ผมตั้งใจว่าจะไปเติมน้ำมันระแวกจุดหมายปลายทางคือ ดอนเมืองนั่นเอง ผมอยากทดลองว่าระยะทางที่รถจะวิ่งได้สูงสุดในการเติมน้ำมันหนึ่งครั้งนี่จะได้เท่าไหร่ ขณะนั้น ผมเหลือบไปมองระยะทางที่เดินทางไปแล้ว คือ 840 กิโลเมตร เศษ และ ระยะทางที่ยังสามารถวิ่งได้อีกประมาณ 35 กิโลเมตร

ซึ่งจากการคำนวณโดยประสบการณ์แล้ว ระยะทางจากด่านดินแดงไป ดอนเมืองไม่น่าจะเกิน 20 กิโลเมตร ดังนั้นถ้ามองจากเลขระยะทางที่วิ่งได้ บวกกับ ปริมาณน้ำมันแฝงอยู่น่าจะวิ่งได้อีกประมาณ 10-20 กิโลเมตร

ดังนั้นผมจึงวิ่งขึ้นโทรล์เวย์ ไปยาว แต่เหตุการณ์ที่ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น ผมก้มมองระทางที่ยังวิ่งได้อยู่นั้น ซึ่งจากเดิม 30 กิโลเมตร ภาพที่ปรากฎต่อหน้าผม ระยะทางมันเหลือแค่ 19 กิโลเมตรแล้ว แม่เจ้า ผมยังทำใจดีสู้เสือ นี่มันเกิดอะไรขึ้น ผมตั้งคำถามกับตัวเอง

มันเกินไปแล้ว ผมเชื่อว่าระยะเวลาแค่ไม่ถึง 2 นาที จะทำให้ระยะทางที่ยังวิ่งได้จะลดลงเร็วขนาดนี้ แต่อย่างไรก็ตามผมยังใจดีสู้เข็มไมล์ ผมตั้งใจฝืนขับต่อไปเมื่อถึง ประมาณถนน สุทธิสารด้านล่าง ภาพที่ชวนสยดสยอง สะพรึงกลัวยิ่งกว่าผี ในเดอะ ชัตเตอร์ ก็ปรากฎต่อหน้าผม และเป็นภาพที่ผมจะจดจำไปอีกนานแสนนาน

ระยะทางที่วิ่งได้ หรือ Cruise Range เป็นเลข 0 ไปแล้ว ซึ่งนั่นทำให้ผมตกใจ ช๊อกทำอะไรไม่ถูก ต้องตัดสินใจว่าจะทำอย่างไรต่อ ยอมเครื่องดับบนทางด่วน หรือ จะวิ่งไปสุดที่ดอนเมือง วัดดวง เพราะยังมีน้ำมันแฝงที่อาจทำให้เราไปได้อีกสัก 10 - 20 กิโลเมตร ผมเริ่มปิดแอร์ ปิดวิทยุ ซึ่งคิดว่าอาจจะช่วยประหยัดน้ำมันได้บ้างไม่มากก็น้อย ถึงน้อยที่สุด

มันเป็นไปได้อย่างไรที่ตัวเลขนี้มันลดลงแบบทันทีทันใดแบบนี้ ใจผมเต้นแรงมาก เหงือเริ่มซึม หรือว่าเราจะมาสิ้นชื่อน้ำมันหมดคาถนน แบบหมดฟอร์มแชมป์แรลลี่ เดอะสไตล์ บายโตโยต้า เชียวหรือ ผมเลยตัดสินใจเปลี่ยนเส้นทาง ลงที่แยก งามวงศ์วาน เพราะหวังว่า จะเจอปั๊มน้ำมันที่ใกล้ที่สุด

ฟ้าดินยังเห็นใจ ก่อนขึ้นสะพานหน้าเดอะมอลล์ งามวงศ์วาน ก็มีปั๊มน้ำมัน ปั๊มหนึ่งที่่ช่วยชีวิตผมไว้ แต่อย่างไรก็ตาม ภาพนั้นยังตามมาหลอกหลอนจิตใจผมอย่างต่อเนื่อง ผมไม่เคยเห็นอะไรที่น่าสะพรึงขนาดนี้มาก่อน

ทำไมเหตุการณ์นี้จึงเกิดขึ้นกับผมได้ เรื่องนี้จะต้องถึงเพื่อนๆในคลับ เพื่อช่วยกันหาคำตอบให้กับเรื่องลึกลับนี้ แต่อย่างไรก็ตาม ผมจะไม่เก็บเรื่องนี้ไว้คนเดียวแน่ๆ เพราะโน้ตจะไม่ทน

เมื่่อดวงใจมีรัก ดั่งเจ้านกโผบิิน บินไปไกลแสนไกล

jenas

• Jr. Member
  • **
  • ชื่อเล่น: J
เป็นเหมือนกันเลยคับ ตกใจมากเหมือนกันเหมือนระบบมันจะเร่งให้เรารีบเติมน้ำมันก่อนจะหมดจริงๆ  o33 o33 o33

ohm_007

• Sr. Member
  • ชื่อเล่น: โอม
ผมไม่เคยรอต่ำกว่า 1/4 ถัง ก็เติมละครับ  o9

ronaritp

• ชื่อเล่น: กิ๊ก
I am not perfect but I am limited edition.

eak

• Full Member
  • จุกจิก+จู้จี้แล้วยัง ขี้สงสัย = sorry !!!
  • ชื่อเล่น: เอก
อ่านจบ หลอน เลย ครับ...นอน ไม่ หลับ เลย... o17 o17 o17

pisarn

• พลังน้ำใจ : +1/-0
  • ชื่อเล่น: พิศาล
เป็นผมก็หลอนครับ แต่ถึงแม้ว่าCruise Rangeจะเป็น0แล้วก็ยังวิ่งได้อีกหลายสิบกิโลเมตรนะครับ คราวหน้าสบายใจได้ครับ o22 o23

BT Kalasin

• ชีวิตนั้นสั้นนัก จงมีสติ
  • ชื่อเล่น: บรรเจิด
โอ้ หลอนมาก แต่ผมมีของดีไว้ป้องกันตัว คือ ถ้าผมเห็นน้ำมันลงถึงครึ่งถัง ผมก็เติมแล้ว  o21
HV DVD สีเทาดำ

บิลลี่

• Sr. Member
  • ชื่อเล่น: บิลลี่
ผมเคยน้ำมันหมดตอนขึ้นเหนือครับ เคสแบบนี้ละ
ดีทีืโบกรถที่วิ่งผ่านมา ขอดูดน้ำมัน

skyguard

• เพื่อนร่วมทางคันใหม่ ก้าวไปด้วยกันนะ
  • ชื่อเล่น: Note
ขอบคุนครับที่เข้ามาหลอนด้วยกัน สาเหตุที่รอจนน้ำมันเกือบหมดถังคือ ผมมักจะคำนวนการบริโภคน้ำมันต่อการเติม1ครั้งว่าได้กี่กิโล/ลิตรน่ะครับ
เลยต้องรอเกือบหมดถังน่ะครับ แต่ยังไงก้อไม่อยากเสี่ยงให้หมดขนาดนั้นอีกแล้วครับ ขอบคุนน้าๆที่แวะมากันอีกครั้งครับ
เมื่่อดวงใจมีรัก ดั่งเจ้านกโผบิิน บินไปไกลแสนไกล

H22A

o22 เจอบ่อยครับ
ครั้งถัดๆมาจะชินเอง  o21
จริงๆแล้วมันยังเหลือน้ำมันในถัง 10+ ลิตรครับ  o28

vee

• Senior Staff
  • พลังน้ำใจ : +11/-0
  • ชื่อเล่น: vee
ผมไม่ค่อยได้ปล่อยให้น้ำมันต่ำกว่าครึ่งถังครับตาโน๊ต หรืออย่างมากก็ต่ากว่าครึ่งถึงนิดหน่อย ไม่อยากจะมานั่งเสียวๆแบบตาโน๊ต o9

เพื่อน บางคนเป็นของขวัญ เพื่อน บางคนเป็นบทเรียน

MaiSki

• Newbie
  • *
  • ชื่อเล่น: Mai
เมื่อวานCruise Rangeบอกเหลือ50ผมก็เติมเต็มถังเลย เข้าไป54ลิตร แสดงว่ายังเหลืออีก11ลิตรวิ่งได้จริงๆอีกเป็นร้อยโลหลังCruise Rangeเหลือ0

กบ จีโอ

• **
  • ชื่อเล่น: กบ โอ๊บโอ๊บ
        สนใจ ยันต์กันผี กันมั่งไม๊ คร๊าบบบบ โอมมม เพี้ยงงง จึ๊ก จึ๊ก จึ๊ก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2013, 11:57:11 PM โดย กบ จีโอ »

KKLPN

• Staff Cr12
  • ชื่อเล่น: K

TO BE THE BEST EVER DAYS

กบ จีโอ

• **
  • ชื่อเล่น: กบ โอ๊บโอ๊บ

ที่พึ่ง ทางใจ ขำขำคร๊าบบบ ฮึฮึ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2013, 12:01:21 AM โดย กบ จีโอ »